slide trang chủslide trang chủ
Cisco 100GBASE QSFP-100G Modules
0₫

Danh mục Cisco ® 100GBASE Quad Small Form-Factor Pluggable (QSFP) cung cấp cho khách hàng nhiều tùy chọn kết nối 100 Gigabit Ethernet mật độ cao và năng lượng thấp cho trung tâm dữ liệu, mạng máy tính hiệu suất cao, lớp phân phối và lớp phân phối doanh nghiệp và dịch vụ nhà cung cấp ứng dụng. Các mô-đun QSFP-100G là giải pháp mô-đun thu phát 100G thế hệ mới của chúng tôi dựa trên yếu tố hình thức QSFP.

Hình 1.     Mô-đun quang QSFP-100G

Các tính năng và lợi ích của các mô-đun QSFP của Cisco

    Thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi được cắm vào cổng Cisco QSFP 100G Gigabit Ethernet

    Khả năng tương tác với các giao diện 100GBASE tuân thủ theo chuẩn khác của IEEE khi áp dụng

    Được chứng nhận và thử nghiệm trên các cổng Cisco QSFP-100G cho hiệu suất, chất lượng và độ tin cậy cao

    Giao diện điện tốc độ cao tuân thủ theo chuẩn IEEE 802.3bm

 Cisco QSFP-100G Portfolio

Product

Description

Connector Type

QSFP-100G-SR4-S

100GBASE SR4 QSFP Transceiver, MPO, 100m over OM4 MMF

MPO-12 (12 fibers)

QSFP-40/100-SRBD

100G and 40GBASE SR-BiDi QSFP Transceiver, LC, 100m OM4 MMF

LC

QSFP-100G-LR4-S

100GBASE LR4 QSFP Transceiver, LC, 10km over SMF

LC

QSFP-100G-ER4L-S

100GBASE QSFP Transceiver, 25-40KM reach over SMF, Duplex LC

LC

QSFP-100G-CWDM4-S

100GBASE CWDM4 QSFP Transceiver, LC, 2km over SMF

LC

QSFP-100G-PSM4-S

100GBASE PSM4 QSFP Transceiver, MPO, 500m over SMF

MPO-12 (12 fibers)

QSFP-100G-SM-SR

100GBASE CWDM4 Lite QSFP Transceiver, 2km over SMF, 10-60C

LC

QSFP-100G-CU
(1M, 2M, 3M, 5M)

100GBASE-CR4 Passive Copper Cable

 

QSFP-4SFP25G-CU
(1M, 2M, 3M, 5M)

100GBASE QSFP to 4xSFP25G Passive Copper Splitter Cables

 

QSFP-100G-AOC
(1M, 2M, 3M, 5M, 7M, 10M, 15M, 20M, 25M, 30M)

100GBASE QSFP Active Optical Cables

 

Cisco QSFP-100G-SR4-S

The Cisco 100GBASE-SR4-S QSFP Module supports link lengths of up to 70m (100m) over OM3 (OM4) Multimode Fiber with MPO connectors. It primarily enables high-bandwidth 100G optical links over 12-fiber parallel fiber terminated with MPO multifiber connectors. QSFP-100G-SR4-S supports 100GBase Ethernet rate.

Cisco QSFP-40/100G-SRBD

The Cisco QSFP 40/100 Gb dual-rate bi-directional (BiDi) transceiver is a pluggable optical transceiver with a duplex LC connector interface for short-reach data communication and interconnect applications using Multi-Mode Fiber (MMF). It offers customers a compelling solution that enables reuse of their existing 10 Gb duplex MMF infrastructure for migration to either 40 or 100 Gigabit Ethernet connectivity.

In 40-Gbps mode, the Cisco QSFP 40/100-Gbps BiDi transceiver supports link lengths of 100 and 150 meters on laser-optimized OM3 and OM4 multimode fibers, respectively. In 100-Gbps mode, it supports 70 and 100 meters on OM3 and OM4, respectively.

Each Cisco QSFP 40/100-Gbps BiDi transceiver consists of two transmit and receive channels in the 832-918 nanometer wavelength range, enabling an aggregated 40 or 100-Gbps link over a two-strand multimode fiber connection.

Table 2.       Link loss budget for QSFP-40/100-SRBD

Mode

MMF Type

Reach (meters)

Total Loss Budget (dB)

BER

40G

OM3

100

 

 

 

1.9*

 

 

 

1e-15***

OM4

150

 

 

 

1.5**

1e-12

100G

OM3

70

 

 

 

1.9*

 

APT-103M32OC

10/100Base-T to 100Base-FX, Multi-mode, 1310nm typical distance, 2KM  SC interface

APT-103S33O-2TX (20km)

 

2 cổng RJ45 (Ethernet) và 01 cổng quang SC, Single-mode

Khỏang cách từ 20km đến 120km

Product: APT-103SM33OC, 100M Single-mode/ Multi-mode Converter Series

Model: APT-103SMxxOC Series

 

Multi-mode, Gigabit Media converter (APT-1124M11OC)

10/100/1000M, Multi-mode, 850nm typical distance 550m, SC interface, 220V

Gigabit Ethernet 10/100/1000Base-TX to 1000Base-SX Converter

Product: APT-1124SM33OC, 1000M Single-mode/ Multi-mode Converter Series

Model: APT-1124SMxxOC Series

 

 

CVT-100BTFX/W2X của hãng Connection Technology Systems (CTS) là một thiết bị nhỏ gọn và phù hợp với tiêu chuẩn của FCC. Nó chuyển đổi từ 10/100Base-TX sang 100Base-FX với các đèn led báo tín hiệu nguồn, đang hoạt động và tình trạng Full Duplex / Half Duplex.

CVT-3002BTFX/W2X-PLUS   là thiết bị chuyển đổi quang điện của Connection Technology Systems (CTS) được thiết kế để phù hợp với nhu cầu triển khai của mạng cáp quang

 

Gigabit Ethernet 10/100/1000Base-TX to 1000Base-X Media Converter

Hãy để chúng tôi liên lạc với bạn

Nhận cập nhật sự kiện khuyến mãi

Chúng tôi trên mạng xã hội

Công Ty TNHH Công Nghệ VIỆT SAO VÀNG

Văn Phòng tại Hồ Chí Minh
Địa chỉ: 53Bis Hồ Hảo Hớn, phường Cô Giang,  Quận 1, Tp. HCM

THÔNG TIN CHUYỂN KHOẢN
Công ty TNHH Công Nghệ Việt Sao Vàng

Ngân hàng TMCP Sài Gòn (SCB) - Chi Nhánh Cống Quỳnh
Số tài khoản: 0010100237610001