Thứ bảy, ngày 15.12.2018 | 15:33 PM
slide homeslide home2slide home3slide home4
 
DANH MỤC SẢN PHẨM
Sản phẩm mới

Máy bộ đàm YANTON T-258

Pin Sumitomo Lion 4600MAH
Liên kết web
Xem hình
Nở rộ dịch vụ thu mua iPad cũ khi hàng mới sắp ra mắt

Nở rộ dịch vụ thu mua iPad cũ khi hàng mới sắp ra mắt

Không còn bao lâu nữa, các mẫu iPad 5 và iPad mini 2 của Apple sẽ trình làng, chính vì vậy nên đã có rất nhiều người dùng đang có nhu cầu thanh lí đồ cũ để chuẩn bị tâm lí đón hàng mới.

Trong thời gian tới, khi mà tâm lí chờ đợi việc Apple có thể sẽ ra mắt iPad 5 và iPad mini 2 vào ngày 22/10 đang gia tăng. Ngay lập tức, nhu cầu thanh lí các sản phẩm iPad cũ để chờ đợi lên đời sản phẩm mới của người tiêu dùng Mỹ đã tăng vọt. Gazelle và NextWorth, 2 công ty chuyên thu mua hàng điện tử cũ và bán lại cũng xác nhận lượng đơn hàng cần bán iPad gửi tới hệ thống website của họ đã vượt xa so với tháng trước.

Cụ thể, Jeff Trachsel, giám đốc tiếp thị của NextWorth cho biết tính từ 1/10 đến 8/10, yêu cầu cần bán iPad của khách hàng đã tăng 220% còn Gazelle thậm chí còn nhiều hơn nữa, tới 312%.

Mức giá mua lại iPad cũ của các công ty này cũng không chênh lệch nhau quá nhiều. Theo đó, Next Worth sẽ mua lại tablet new iPad Wi-Fi 32 GB với giá 220 USD, iPad mini 4G 32 GB là 245 USD. Trong khi đó, 2 model tương tự được Gazelle mua lại với giá lần lượt là 210 USD và 225 USD.

Trang web Reuse and Recycle cũng đăng thông báo mua lại new iPad với giá 216 USD còn iPad mini là 231 USD. Đối với iPad 4, Gazelle thu mua phiên bản Wi-Fi 16 GB với giá 245 USD còn bản 4G 32 GB là 285 USD. Tất nhiên, tất cả những sản phẩm này phải vẫn ở trong tình trạng sử dụng tốt, không hỏng hóc.

Ảnh

Trước đó, Microsoft cũng từng đưa ra dịch vụ đổi iPad cũ. Người dùng sẽ nhận được khoảng 200 USD khi thanh lí iPad, sau đó số tiền đó sẽ được tính vào khoản mua máy tính bảng Surface.

Theo Genk/Phone Arena

 Bản để in  Lưu dạng file  Gửi tin qua email
 Hướng dẫn thi công đầu nối quang nhanh SC/APC, SC/UPC
 Một SFP với chức năng DDM, DDM là gì?
 9 xu hướng công nghệ xảy ra trong năm 2014
 Apple sẽ trang bị màn hình sapphire cho iPhone 6?
 Cisco công bố điện thoại bàn DX650 chạy Android 4.1
 OTT: Mối nguy an ninh hay bài toán lợi nhuận?
 iPhone “đời đầu” được rao bán với giá hàng nghìn USD
 Thành phố Wi-Fi: Nên không?
 Nokia tung ảnh “úp mở” sự kiện đặc biệt, trình làng cả laptop?

HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
ĐT: 08 - 6272 6680
HP: 090 662 3398
ĐỐI TÁC
Tiện ích
Lượt truy cập: 00775867
THỐNG KE
Tin tiêu biểu
Hướng dẫn thi công đầu nối quang nhanh SC/APC, SC/UPC
Một SFP với chức năng DDM, DDM là gì?
9 xu hướng công nghệ xảy ra trong năm 2014